Division of City Schools
District of Makati IV
Maximo Estrella Elementary School
3251 J. Magsaysay St., Brgy. Carmona, Makati City
Tele/Fax 896 – 42 - 22
e-mail: maximo_estrella@yahoo.com
Teacher MARIA STIFFANIE B. TALLOD Learning Area Social Studies
Teaching Date January 06, 2020
Grade Level Kindergarten Quarter 2nd
Section & Time K- Pula – 11:00 to 12:00 noon
BLOCKS OF TIME KRA/MOV &
Classroom Management
Content Focus Ako ay miyembro ng Pamilya.
Strategies Question and Answer,a Action
Songs, Rhymes, Storytelling and
Hands-on Activities
Approaches Thematic, Integrative,
Cooperative/Cooperative, Inquiry-
based, Constructivist, Reflective and
Differentiated Activities
I. LAYUNIN Nakikilala ang iba pang miyembro
ng pamilya.
Napahahalagahan ang sariling
pamilya.
Naiguguhit ang sariling pamilya.
II. PAKSANG-ARALIN Extended Family Members
Sanggunian: Kindergarten Teacher’s
Guide pp. 473-491
MELCS – Kinder Module 1 -Quarter
2
Mga Kagamitan: Larawan
Module
Art Materials
White boardLaptop, Internet
broadband
III.PAMAMARAAN
A. Panimula
*Meeting Time 1
Sharing Period Panalangin KRA 3: Objective 7
Pambansang Awit Teacher implemented
Panunumpa sa Watawat sequenced teaching and
Pagbati learning process.
Ehersisyo
Balitaan
Balik-aral “Ordinal Numbers”
Sabihin kung pang-ilan ang
miyembro ng pamilya na nasa
larawan.
1st 4th
2nd 6th
5th 3rd
6th 1st
5th 3rd
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Awit: “Pamilyang Daliri”
By: Pinoy BK Channel PH
(youtube.com)
2. Paglalahad/ Iba pang Miyembro ng Pamilya KRA 1: Objective 1
Pagtalakay (Extended Family Members) Teacher integrates letters,
letter sounds and
mathematics while
Lolo Lola delivering the lesson.
KRA 2: Objective 5
Teacher setting classroom
rules.
KRA 3: Objective 9
Tito Tita Teacher use different
instructional materials in
delivering the lesson
including ICT.
Mga Pinsan
Mensahe: Ang iba pang miyembro ng pamilya.
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat Sabihin ang mga kasapi ng pamilya KRA 1: Objective 3
na kasama sa extended family Teacher asked questions
members. that require critical and
higher-order thinking
Paano mo maipapakita ang iyong skills.
paggalang at pagmamahal sa iba
pang kasapi ng iyong pamilya o KRA 2: Objective 5
extended family members? Teacher gives rewards and
positive feedbacks.
2. Paglalapat:
Work Period 1: Activity : Making Family Picture
Frame
Pamamatnubay ng
Guro: KRA 1: Objective 2
Teacher use word
recognition in this activity.
Suriin Part 2: Ang Aking Pamilya
Meeting Time 2:
Pagpapakita ng mga bata ng kanilang
ginawa.
“Sino ang tinutukoy na miyembro
IV. PAGTATAYA ng pamilya.” KRA 4: Objective 10
Teacher select formative
Panuto : Isulat ang kung ang assessment that measure
sagot ay ang unang salita at student knowledge about
naman kung ang sagot ay ang the lesson.
ikalawang salita.
1. Siya ang nanay ng iyong
tatay?
Tita Lola
2. Ano ang tawag mo sa lalaking
kapatid ng iyong nanay?
Tita Tito
3. Ano ang tawag mo sa mga
anak ng iyong tito at tita?
Pinsan Lolo
4. Siya ang asawa ng iyong lola?
Tito Lolo
5. Siya ang babaeng kapatid ng
iyong tatay?
Tita Tito
V. TAKDANG Module 1 Set B: Pagyamanin Part 1.
ARALIN:
VI. Remarks
VII. Reflection
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa
remediation.
Inihanda ni:
Bb. Maria Stiffanie B. Tallod
Guro sa Kindergarten
Iwinasto ni:
Gng. Fredelyn G. Calanag
Master Teacher
Binigyan pansin ni:
Gng. Annabelle L. Aranas
Principal