0% found this document useful (0 votes)
72 views

Pang Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo: Daily Lesson Log)

Ang dokumento ay isang araw-araw na tala sa pagtuturo para sa Filipino 9. Ito ay naglalaman ng mga layunin, nilalaman, kagamitan at pamamaraan para sa bawat araw ng pagtuturo. Ang nilalaman ay tungkol sa kababaihan ng Taiwan noong nakaraan at ngayon. Ang mga gawain ay nag-uugnay sa mga konsepto at nagpapalakas ng kasanayan sa wika.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
72 views

Pang Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo: Daily Lesson Log)

Ang dokumento ay isang araw-araw na tala sa pagtuturo para sa Filipino 9. Ito ay naglalaman ng mga layunin, nilalaman, kagamitan at pamamaraan para sa bawat araw ng pagtuturo. Ang nilalaman ay tungkol sa kababaihan ng Taiwan noong nakaraan at ngayon. Ang mga gawain ay nag-uugnay sa mga konsepto at nagpapalakas ng kasanayan sa wika.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 5

PANG ARAW-ARAW NA TALA SA Paaralan Guisguis Nationa High School Antas/Baitang Filipino 9

PAGTUTURO Guro Bb. Aprile M. Pacheco Asignatura FILIPINO


Petsa/ oras Markahan
(DAILY LESSON LOG)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN: .
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap
na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa sanaysay gamit ang teknolohiya at mga pangatnig upang makapaglahad ng sariling opinyon sa ilang napapanahong
isyu

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ang mag-aaral ng mahusay na opinyon/pananaw tungkol sa isang napapanahong isyu

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan Pag-unawa sa Binasa (PB) Pagsasalita (PS) Pagsasalita (PU)
Isulat ang code sa bawat kasanayan (PN) F9PB-IId-47 F9PS-IId-49 F9PU-IId-49
F9PN-IId-47 Naipaliliwanag ang mga: Naipapahayag ang sariling Naisusulat ang isang
Naipaliliwanag ang pananaw ng -kaisipan pananaw tungkol sa isang talumpating naglalahad ng
may-akda tungkol sa paksa -layunin napapanahong isyu sa sariling pananaw tungkol sa
batay sa napakinggan -paksa; at paraan ng talumpating nagpapahayag ng napapanahong isyu o paksa
pagkakabuo ng sanaysay matibay na paninindigan
Wika at Gramatika (WG)
Paglinang ng Talasalitaan (PT) F9WG-IIc-48
F9PT-IId-47 Nagagamit ang iba’t ibang
Naipaliliwanag ang mga ekspreyon sa pagpapahayag
salitang di lantad ang ng damdamin
kahulugan batay s konteksto
ng pangungusap

III. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
linggo.
Ang Kababaihan ng Taiwan: Ang Kababaihan ng Taiwan:
Mga Pangatnig na Nag-
Ngayon at Noong Nakalipas na Ngayon at Noong Nakalipas na
uugnay ng Magkatimbang na Pagsulat ng Editoryal ICL
50 Taon 50 Taon
Yunit
(Sanaysay ng Taiwan) (Sanaysay ng Taiwan)
V. KAGAMITANG
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9
1. Mga pahina sa gabay ng guro p.55-57 p.58 p.59 p.59-60
2. Mga pahina sa kagamitang p.118-119 pp. 120-122 p.123-125 p.126-128
pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin
PANTURO Laptop Laptop Sagutang papel
Projector Projector
Grapikong presentasyon
VI. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o  Balik-aral sa  Pagbibigay katuturan  Balik-aral sa natapos  Pag-usapan kung
pagsisimula ng bagong aralin malikhaing pagsulat at pagtalakay sa na aralin noong ano ang ibig sabihin
 Tuklasin (LM p.118) kahulugan ng nakaraang ng opinyon/pananaw
sanaysay pagkaklase

B. Paghahabi sa layunin ng aralin  Pagbabasa sa  Pag-usapan ang  Pagbabasa sa akda  Pagpapakita ng mga
maikling talata at sanaysay at ang mga larawan at inaatasan
pagsagot ng mga dapat isaalang-alang ang mga mag-aaral
katanungan bilang isang na bumuo ng
mananaysay pangungusap na
 Gawain 3: Paglinang nagpapakita ng
ng Talasalitaan kanilang
(LM p. 122) opinyon/pananaw

C. Pag-uugnay ng mga  Tatawag ng ilang  Basahin at unawain  Gawain 6: Grapikong  Pagbabahagi ng mga
halimbawa sa bagong aralin pares ng mag-aaral nang mabuti ang Tanong Sagot mag-aaral sa
upang iahagi sa klase sanaysay upang (LM p. 124) kanilang nabuong
ang nabuong sagot malaman kung pangungusap
paano masasalamin
ang kalagayang
panlipunan at kultura
ng Silangang Asya
D. Pagtalakay ng bagong  Input ng guro:  Pagsasanib ng  Pahapyaw na
konsepto at paglalahad ng  Pagbabasa ng ilang Nagbago na ang Gramatika at Retorika pagtalakay sa
bagong kasanayan # 1 bahagi ng awitna kalagayan at may  Mahalaga na isasagawang
“Dalagang Pilipina” na mga bago ng batas talakayin ito dahil performance task
sinulat ni Jose para sa makatutulong ito sa (pagsulat ng isang
Corazon de Jesus at pangangalaga ng isasagawang editorial na
sa musika ni Jose G. mga kababaihan performance task ng naglalahad ng
Santos mga mag-aaral kanilang
opinyon/pananaw
tungkol sa
napapanahong isyu
ng bansa)
 Ang isasagawang
pagganap ay batay
sa GRASPS

E. Pagtalakay ng bagong  Pagsagot sa mga  Gawain 4: Grapiko  Pagpapabasa sa mga


konsepto at paglalahad ng gabay tanong batay sa ng Talakayan mag-aaral ng ng
bagong kasanayan # 2 binasang ilang bahagi ( talata at mula rito ay
ng awit itatala ang mga
pangatnig na ginamit
Paglinang sa Kabihasaan  Ipasagot ang  Pagsusuri sa  Input ng guro:
sumusunod na sanaysay at  Pagpapalalim sa Nararapat na alam
tanong: paglalapat sa kasanayang natin ang mga
Paano mo maipakikita totoong buhay ang panggramatika sa panibagong isyu sa
sa iyong kapwa ang natutuhan mula rito paggamit ng ating lipunan upang
isang tunay na pangatnig sa hindi tayo mapag-
dalagang Pilipina? pagbibigay ng sariling iwanan ng panahon
opinyon o pananaw

F. Paglalapat ng aralin sa pang  Ipasagot ang  Masasalamin sa  Input ng guro:


araw-araw na buhay sumusunod na sanaysay na ang  Input ng guro: Ang pagkakaroon ng
tanong: karapatan ng Napakahalaga ang sariling
Anong mabuting aral kababaihan ay gamit ng mga pananaw/opinyo ay
ang mapupulot mula umuunlad na pangatnig upang isang karapatan.
sa aralin? mabisang Huwag lamang itong
maipapahayag ang abusuhin upang hindi
opiyon/pananaw makasakit sa kapwa

G. Paglalahat ng aralin  Pagwawasto sa mga  Pagwawasto sa  Pagbibigay ng  Katumbas na iskor:


gawain at pagbibigay Grapiko ng angkop na puntos sa 5 – Pinakamahusay
ng marka Talakayan mga gawain 4 – Mahusay
3 – Katamtaman ang
husay
2 – Hindi mahusay
1 – kailangan pang
linangin ang
kakayahan
H. Pagtataya ng aralin  Hanapin at pag-aralan  Patuloy na  Paghahanda sa  Alamin ang
ang kahulugan ng pagbabasa sa isa pagbuo ng kahulugan ng
sanaysay pang teksto na pangungusap na Maikling Kuwento
“Pagbibigay nagpapahayag ng
Kapangyarihan sa sariling
Kababaihang Pilipino opinyon/pananaw
sa pamamagitan ng
Estadistikang
Kasarian”
I. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
VII. Mga tala ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari
magpatuloy sa mga susunod nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga
na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
dahil sa integrasyon ng mga aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa
napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari. napapanahong mga
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang pangyayari.
dahil napakaraming ideya aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming ____Hindi natapos ang
ang gustong ibahagi ng mga ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi aralin dahil napakaraming
mag-aaral patungkol sa ng mga mag-aaral patungkol ng mga mag-aaral patungkol ng mga mag-aaral patungkol ideya ang gustong
paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. ibahagi ng mga mag-
_____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang aaral patungkol sa
aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa paksang pinag-aaralan.
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa _____ Hindi natapos ang
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga aralin dahil sa
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sa mga klase dulot ng
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangnangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Anong suliranin ang aking naranasan
na nasulosyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
E. Anong kagamitang panturo ang aking
nabuo na nais kong ibahagi sa aking
mga kapwa guro?

You might also like