School AGTAS ELEM.
SCHOOL Grade III
DAILY Level
LESSON Teacher FLORIE JANE C. DE Learning MATHEMATICS
PLAN LEON Area
Teaching Date and MARCH 14, 2022 Quarter 3RD QUARTER
Time
MONDAY
I. LAYUNIN At the end of the lesson the learners should:
1. Identify and visualizes symmetry in the environment and in
design.
2. Create symmetrical figure with the use of line of symmetry.
3. Value the importance of symmetry in the environment
and in design
A. Pamantayang The learner should demonstrates understanding of lines,
Pangnilalaman symmetrical designs, and tessellation using square, triangle,
and other shapes.
B. Pamantayang sa The learner should be able to recognize and represent lines
Pagganap in real objects and designs or drawings, complete
symmetrical designs.
C. Pinakamahalagang Identifies and visualizes symmetry in the environment and in
Kasanayang sa design. M3GE-IIIg-7.3
pagkatuto (MELC)
Pagpapahalaga: Pagiging mapagbigay
Integrasyon: Musika, MTB, Science, Filipino at Edukasyon sa
Pagpapakatao, AP
Approach:Inquiry-based Approach-
Strategy:5E’s Teaching Strategy
Activity: Engage, Explore, Explain, Elaborate, Evaluate
II. NILALAMAN Pagkilala at Pagguhit ng Line of Symmetry sa mga Hugis sa
Kapaligiran at sa mga Desenyo
Integrasyon: : Musika, MTB, Science, Filipino at Edukasyon sa
Pagpapakatao AP)
Pagpapahalaga: Pagiging mapagbigay
Approach: Inquiry-based Approach-
Strategy:5E’s Teaching Strategy
Activity: Engage, Explore, Explain, Elaborate, Evaluate
- The 5E Inquiry-Based Instructional Model is based upon
cognitive psychology, constructivist theory to learning, and best
practices in STEM instruction (Bybee and Landes 1990). The 5E
learning cycle leads students through five phases: Engage,
Explore, Explain, Elaborate, and Evaluate. The 5E Instructional
Model brings coherence to different teaching strategies,
provides connections among educational activities, and helps
science teachers make decisions about interactions with
students (BSCS 2019). Compared to traditional teaching models,
the 5E learning cycle results in greater benefits concerning
students’ ability for scientific inquiry (Bybee 2009).
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian Modyul sa Mathematics 3
Most Essential Learning Competencies (MELCs) p.209
1. Pahina sa TG PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL, IKATLONG MARKAHAN,
MATHEMATICS 3 p.31 -33
2. Pahina sa LM PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL, IKATLONG MARKAHAN,
MATHEMATICS 3 p.31 -33
3. Pahina sa Teksbuk PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL, IKATLONG MARKAHAN,
MATHEMATICS 3 p.31 -33
4. Karagdagang Deped Commons
Kagamitan mula sa PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL (Module)
Portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?v=_12-fZvdPHg
Resource
B. Listahan ng mga
kagamitang Panturo PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL (Module)
para sa mga Gawain sa Mga Larawan
Pagpapaunlad at Worksheets
Pakikipagpalihan Internet-google.com
Slides
IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULA
Integrasyon sa Musika
-Pagkanta ng Paru-parong Bukid
Paru-parong Bukid
Paru-parong bukid, na lilipad-lipad
Sa gitna ng daan, papaga-pagaspas
Isang bara ang tapis, isang dangkal ang manggas
Ang sayang de kola, isang pyesa ang sayad
May payneta pa sya. Uy!
May suklay pa mandin. Uy!
Naguas de ohetes ang palalabasin
haharap sa altar, at mananalamin
At saka lalakad ng pakendeng-kendeng
Integrasyon sa MTB
Tanong:
Tungkol saan ang inyong inawit?
Saan inihalintulad ang isang paru-paro?
B. PAGPAPAUNLAD Magpakita ng larawan ng isang paru-paro.
1.ENGAGE.
In this first phase of the cycle,
the teacher aims to assess student
prior knowledge and/or identify
possible misconceptions. This is
student-centered phase where
there was a motivational period
that can create a desire to learn
more about the upcoming topic.
Integrasyon sa Science
Ano ang inyong nakikitang larawan?
Anong klaseng hayop ang paru-paro?
Alam nyo ba kung ilan ang paa ng Paru-paru?
Integrasyon sa Filipino
Pakilarawan ang nakikita sa larawan.
(Pagtalakay ng Aralin, Hayaan ang mga mag-aaral na
makuha ang concept of symmetry sa pamamagitan ng
pag-oobserve kung paano hahatiin ito ng pareho. )
Gamit ang larawan, hatiin ang paru-paro gamit ang simetrikong
linya. Ipalarawan ulit ang larwan na may simetrikong linya.
Itanong sa bata:
Ano ang gamit ng linya sa gitna o tinatawag na simetrikong
linya?
Paano iguguhit ang simetrikong linya sa isang simetrikong hugis o
symmetric figure?
2. EXPLORE
During the exploration phase, Tingnan ang mga halimbawa.
students actively explore the
new concept through Kung ikaw ang tatanungin, paano mo hahatiin ang mga
concrete learning
larawan na iyong nakikita.(Hayaan ang mga batang mag-
experiences. This phase allows
explore kung paano nila ito gagawin
students to learn in a hands -
on way.
Paggamit ng laro “Piliin Mo ang Sagot Mo”
(ICT Interractive)
3.EXPLAIN
It’s tempting to think that this is Pagpapakita ng iba’t- ibang semitrikong hugis.
the part of the lesson or unit
when the teacher explains the Magtatawag ang guro ng bata upang pindutin ang
concept or skill. However, I allow
the students to explain what they laptop. Mamimili ang bata sa mukhang masaya at
observed or learned, while I as a malungkot.
teacher supports them as
needed.
Pipindutin ang masaya ( )kung ang bawat broken line ay
nagpapakita ng line of symmetry at malungkot ( )
naman kung ito ay hindi nagpapakita ng line of symmetry.
Pagkatapos ng gawain tanungin ang bata kung ano ang
napasin nila sa kanilang ginawang gawain?
Bakit may mga larawan ang hindi symmetry?
C. PAKIKIPAGPALIHAN
Pangkatang Gawain:
4.ELABORATE
Pangkat 1- Gumuhit ng mga bagay na makikita sa silid
aralan at ipakita ang line of symmetry.
The elaborate phase gives
students a chance to extend (Ang pangkat 1 ay guguhit ng mga bagay na makikita sa
their thinking and transfer their silid aralan at ipakita ang line of symmetry)
developing knowledge to new
situations. This is an opportunity
for students to work out
misconceptions, often through Pangkat 2- Buuhin ang kabahagi ng figures upang
collaboration when in a face -to- maipakita ang symmetry
face setting.
(Ang pangkat 2 ay bubuuin cut outs ang bahagi ng mga
semitrikong hugis upang mapakita ang symmetry.)
Pangkat 3- Gumawa ng tula tungkol sa symmetry.
(Ang pangkat 3 ay gagawa ng isang tula tungkol sa
symmetry.)
Pamantayan sa Pagtatasa ng Gawain
5- Naisagawa lahat ng tama at maayos ang gawain.
3- Naisagawa ang mga gawain ngunit hindi lahat.
1-Naisagawa ang gawain ngunit hindi natapos.
Pagkatapos ng pangkatang gawain, bawat grupo ay
magpiprisinta ng mga ginawa.
Pagpapahalaga: (Integrasyon sa Edukasyon sa
Pagpapakatao)
Pagkakaisa at Kooperasyon
Itanong:
Nagustuhan niyo ba ang inyong ginawa?
Madali ba ang inyong ginawa?
Bakit kaya ito naging madali? (HOTS)
Pagpapahalaga: (Integrasyon sa Edukasyong
Pagpapakatao at AP)
Ipakita ang mga larawan ng mga lugar sa komunidad.
Itanong kung ano ang nasa larawan? Ano ang tawag sa
mga larawang ipinakita?
Itanong sa bata:
-Saan kayo nakatira?
-Sino-sino ang mga kasama nyo sa inyong bahay?
-Anu –anong mga bagay sa inyong bahay ang lagi
ninyong -pinaghahatian na kung saan makakabuo ng
symmetre?
-Nahahati nyo ba ito ng eksakto sa bahagi ng inyong kapatid?
-Bilang magkakapatid mahalaga ba na mahati ng pantay ang
isang bagay? Bakit?
D. PAGLALAPAT Ano ang symmetry?
(eksaktong kalahati ng kabilang bahagi)
5.EVALUATE
Ano ang ginagamit upang maipakita ang hugis simetriko o
In the final phase, both symmetric figure?
students and teachers assess
student learning. Formative (Simetrikong Linya)
assessment is given to them, but
summative assessment is
incorporated here at the end of Sa tingin nyo, mahalaga ba ang symmetry lalo na sa ating
the unit. kapaligiran? Bakit?
Ipakuha sa mga bata ang kanilang modyul at ipabukas sa
pahina 32. Gagawin nila ito sa isang malinis na papel.
V.REMARKS
I understand that ___
I realize that _________
Prepared by:
FLORIE JANE C. DE LEON
Check by:
JOEFEL S. HORCA
Head Teacher 1