Ap Q1W1D2
Ap Q1W1D2
Paaralan
CANUMAY WEST E/S (Grade Level) GRADE II CARNATION
(School)
Markahan Linggo (Week)
Guro FIRST
MONA LIZA B. BESINIO (Quarter) WEEK 1
(Teacher)
DAILY
Time (Oras)
LESSON Petsa AUGUST 6, 2024
Subject/Asignatura AP 8:40AM – 9:20AM
LOG (Date ) TUESDAY
I.LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
III. KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian (References)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2. Mga Pahina sa Kagamitang 4-5
Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
9-17
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN
(Procedures)
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ano ang bumubuo sa komunidad ?
at/o pagsisimula ng aralin
(Review Previous Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing purpose for the
Lesson)
Tingnan ang mga larawan, ano ang masasabi nyo tungkol sa mga larawang ito?
Saang lugar kaya ito makikita?
Rural- Ito ay komunidad na ang karamihan ng bahay ay gawa sa kahoy at may malawak na
kapatagan na tinataniman ng mga halamang gulay at prutas.
Urban- Ito ay komunidad na may matataas at malalaking gusali, maraming sasakyan, malawak na
daan at mga makabagong teknolohiya.
E. Pagtatalakay ng bagong Ang komunidad na rural ay karaniwang matatagpuan sa mga kanayunan, kung saan mas kaunti ang
konsepto at paglalahad ng bagong populasyon at mas malapit ang ugnayan ng mga tao sa kalikasan at agrikultura. Sa kabilang banda,
kasanayan #2 (Discussing new ang komunidad na urban ay matatagpuan sa mga lungsod at bayan, na may mas maraming tao, mas
concepts & practicing new skills abala ang pamumuhay, at mas maraming imprastruktura at teknolohiya. Ang buhay sa rural na
#2) komunidad ay kadalasang mas tahimik at simple, samantalang sa urban na komunidad, mas mabilis
ang takbo ng buhay at maraming oportunidad para sa edukasyon at trabaho.
F. Paglinang sa Kabihasaan Iguhit ang uri ng komunidad na yong kinabibilangan
(Tungo sa Formative Assesment (Rural/ Urban)
3)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ang kaibigan mong si Moy ay nakatira sa lugar na maraming matataas ang gusali at dikit dikit ang
araw-araw na buhay (Finding mga kabahayan .Sa iyong palagay anong uri ng komunidad siya nakatira ?
Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Punan ang puwang ng angkop na salita upang mabuo ang pangungusap.
Generalizations & Abstractions May 2 uri ng komunidad sa bansa ito ay ang komunidad na_______ at_____.
about the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Basahin ang pangungusap .Isulat ang Tama kung wasto ang sinasaad ng pangungusap at Mali kung
Learning) hindi wasto.
1. Sa komunidad na urban ang pangunahing hanapbuhay ay pagtatanim at pangingisda ?
2.Ang mga bahay sa komunidad na Rural ay malalayo at walang kuryente .
3.Sa komunidad na urban makikita ang maraming sasakyan at matataas na gusali.
4.Sa komunidad na Rural ang mga tao doon ay maagang gumigising dahil papasok sa mga opisina .
5.Sa komunidad na Urban ang mga bahay ay dikit dikit at maraming mga pabrika .
J. Karagdagang gawain para sa Gumupit ng mga larawan na bumubuo sa komunidad at idikit sa kwaderno
takdang-aralin at remediation
(Additional activities for
application or remediation)
V. Reflections
TOTAL 5 4 3 2 1 0 TOTA QN QL
PRESE L
FORMATIVE/EVALUATION RESULT NT
_____Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
_____Text Representation:
Examples: Student created drawings, videos, and games.
G. What innovation or localized materials did _____Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you
I use/discover which I wish to share with want students to use, and providing samples of student work.
other teachers? Other Techniques and Strategies used:
_____ Explicit Teaching
_____ Group collaboration
_____ Gamification/Learning throuh play.
_____ Answering preliminary activities/exercises.
_____ Carousel
_____ Diads
_____ Differentiated Instruction
_____ Role Playing/Drama
_____ Discovery Method
_____ Lecture Method
Why?
_____ Complete IMs
_____ Availability of Materials
_____ Pupils’ eagerness to learn
_____ Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks
_____ Audio Visual Presentation of the lesson
Noted: