0% found this document useful (0 votes)
23 views3 pages

Week 1 F

TLE
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
23 views3 pages

Week 1 F

TLE
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 3

GRADES 1 to 12 Baitang /

DAILY LESSON LOG Paaralan: DUMOLOG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: G8


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro: JEMIMAH B. BUENVENIDA Asignatura: EsP
Petsa / Oras: July 29-August 02, 2024 Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES/MARTES MIYERKULES/HUWEBES/BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.
Naipamamalas ng mag – aaral ang pag – unawa sa mga katangian ng pagpapakatao

B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling
pamilya.
Nailalapat ng mag – aaral ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga katangian ng pagpapakatao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan,pagtutulungan at
Isulat ang code sa bawat kasanayan na kapupulutan ng aral o may positibong impluwensya sa pananampalataya sa isang pamilyang nakasama,
sarili naobserbahan o napanood
EsP8PB-Ia-1.1 EsP8PB-Ia-1.2

II. NILALAMAN
III.
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral Edukasyon sa Pagpapakatao Baitang 8. 2013. pp. 1-28.

3. Mga Pahina sa Teksbuk


Edukasyon sa Pagpapakatao Baitang 8. 2013. pp. 1-28.

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
5.
B.Iba pang Kagamitang Panturo Internet, Bond PAper, Laptop o Kompyuter

IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Balikan ang mga napag- aralan sa Baitang 8 at Baitang 9 tungkol sa Balik-aral sa Uri ng Pagkatao at pagbubuo ng Sarili
at/o Pagsisimula ng Bagong “Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay” (PPMB) at ilahad ang
Aralin mga napag- aralan sa klase.
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Natutukoy ang mga katangian ng pagpapakatao Napatutunayan ang Batayang Konsepto ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa A. Pagtuklas ng Dating Kaalaman Sa ginawang paghahabi, iugnay ang mga halimbawa at palawakin ang
sa Bagong Aralin  Suriin ang mga halimbawa na nasa Gawain 1 at sa gabay ng sariling opinyon base sa mga sitwasyong nasa matrix na ibinigay ng
guro, hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Pag- uusapan guro.
ng bawat pangkat ang kahulugan ng bawat sitwasyon at ang
kaugnayan nito sa pagsuri ng sarili sa mga katangian ng
pagpapakatao.

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto  Basahin ang talata tungkol sa kung anong katangian ng  Basahin at unawaing mabuti ang sanaysay tungkol sa “Ang
at Paglalahad ng Bagong pagpapakatao ang ipinamalas ng kambal na Oyin at Yesa na Mga Katangian ng Pagpapakatao”, tayahin ang iyong pag-
Kasanayan #1 parehong mahilig umawit at mahal ang musika at ilahad sa unawa at sagutin ang mga sumusunod na tanong na nasa
klase ang sariling opinyon. Gawain 4 sa kuwaderno.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Think- Pair- Share  Kilalanin ang mga sumusunod na Personalidad at magsaliksik
at Paglalahad ng Bagong  Maghanap ng kapareha at sa isang kartolina, isulat at gawing tungkol sa uri ng pagkatao mayroon sila.
Kasanayan #2 gabay ang matrix na ibibigay ng guro tungkol sa Pagsuri ng 1. Cris Valdez
Katangian ng Pagpapakatao. Magpalitan ng kuro- kuro o 2. Roger Salvador
opinyon at ihayag sa klase ang nagawang output. 3. Joey Velasco
4. Mother Teresa

F. Paglinang sa Kabiihasaan Base sa nagawang output ng mga mag- aaral, pipiliin ang may  Paghinuha ng Batayang Konsepto
(Tungo sa Formative Assessment) pinakamahusay na gawa at siyang magsasadula ng malikhaing 1. Mula sa mga pagkatuto sa babasahin, sagutin ang mga katanungan
paraan sa loob ng tatlong minuto ang taong nagpapakatao na ii- tungkol sa pag- unlad bilang tao. Isulat sa kuwaderno o journal.
encode sa laptop at ibabahagi sa buong klase.
a. Ano ang kabuluhan ng Batayang Konsepto tungkol sa aking pag-
unlad bilang tao?
b. Ano- ano ang maaari kong gawin upang mailapat ang aking
pagkatuto?

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang- Self-Talk  Balikan ang ginawang PPMB, gumawa ng panibagong matrix
Araw-araw na Buhay  Suriin ang sarili tungkol sa pangkalahatang gawain, isulat sa tungkol sa Plano ng Pagsasabuhay ng Aking Personal na
sariling journal ang ginawang reflection kung saan Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB). Gawing gabay ang
masasalamin ang mga natutunan sa aralin. mga sumusunod;
 Gawing gabay ang mga sumusunod na tanong. a. Ang Aking mga Papel sa Buhay
1. Ano- anong katangian ng pagpapakatao ang nakikita ko sa
aking sarili. b. Mga Gawain sa Bawat Papel
2. Anong mga katangian ang dapat kung paunlarin upang
maisagawa ang aking misyon sa buhay na siyang magiging daan c. Panahon para sa Bawat Gawain
tungo sa aking kaligayahan.

H.Paglalahat ng Aralin Sa ginawang talaan tungkol sa “Personal na Pahayag ng Misyon sa V. Sa Journal, gumawa ng mga pagninilay at sagutin ang
Buhay” (PPMB), suriin ang sarili, May gusto ka bang baguhin o mga sumusunod na katanungan sa Gawain 5.
Paunlarin? Isulat sa journal ang pinaunlad mong PPMB. Kung wala
ka pang PPMB, bumuo ka nito gabay ang halimbawa na nasa
Gawain 2.
I. Pagtataya ng Aralin Batay sa ginawang PPMB sa journal, tukuyin ang dapat mong gawin Maging Malikhain!!
upang matupad mo ang iyong misyon ( na nakalahad sa iyong VI. Gamit ang bond paper at mga kagamitang biswal, maging
PPMB) sa iba’t- ibang papel na ginagampanan mo sa buhay malikhain sa paggawa at iguhit ang mga Hakbang Upang
(halimbawa bilang anak, kapatid, kamag- aral, kabataan sa Paunlarin ang mga Katangian ng Pagpapakatao.
pamayanan, kaibigan ng kaklase, at anak ng Diyos.

J. Karagdagang Gawain para sa Sa Matrix na bigay ng guro, punan ang mga kahon ng mga gawain Pagsasabuhay
Takdang-Aralin atRemediation na makatutulong sa pagtupad mo ng iba’t- ibang papel sa buhay. VII. Gawin sa Bond Paper ang Gawain 6. Siguraduhing
nalagdaan ng guro at magulang ginawang Output.

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo
VI. PAGNINILAY ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Tatlumpu’t tatlo (33) mula sa apatnapu’t lima (45)
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na Labing-dalawa (12)


nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial? Sampu (10) lamang ang bilang ng mga mag- aaral na nakaunawa sa ginawang remedial.
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy May dalawang (2) mag- aaral ang magpapatuloy sa remediation.
saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo  Cooperative Learning at Inquiry Approach


ang nakatulong ng lubos?  Mabisa ang mga istratehiyang ito sa mga mag- aaral bilang gabay ng kanilang pag- unlad. Datapwat, nailalahad nila ang kanilang
Paano ito nakatulong? opinyon sa mga pagpupulong at nasasaliksik ang sariling mga kakayahan na lubos na makakatulong sa pag- unlad na kanilang mga
katangian ng pagpapakatao.

F. Anong suliranin ang aking naranasan Ang pinakamatinding suliranin na aking naranasan at nasolusyonan sa tulong ng aking punong- guro ay tungkol sa ginawang remediation
na solusyunan sa tulong ng aking kung saan dalawa sa aking mga mag- aaral ay bibihirang pumasok sa klase kaya humingi ako ng karampatang aksyon at ipinatawag ang mga
punongguro at superbisor? magulang para sa gagawing orientation ng mga mag- aaral na nangangailangan ng remediation.

G. Anong kagamitang panturo ang aking Ang pagpapagamit ng journalo diarysa mga mag- aaral kung saan masasalamin ang personal na pagbabahagi at pagkilala ng guro sa
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kaniyang mga mag- aaral.
kapwa ko guro?

You might also like