School: TUMANA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 3
GRADES 1 to 12 Teacher: SHARMAINE S. CABRERA Learning Area: HGP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 18, 2024 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER
I. LAYUNIN Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Maipaliwanag ang kahalagahan ng iba't ibang salik sa paggawa ng desisyon.
2. Maiugnay ang mga salik na ito sa mga karanasan sa pang-araw-araw na buhay.
3. Maisabuhay ang tamang desisyon batay sa mga salik na nakakaapekto rito.
II. MELC Naipaliliwanag ang koneksyon ng iba't ibang salik sa paggawa ng desisyon. (HGPS-IId-4)
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balikan ang mga konsepto tungkol sa paggawa ng desisyon na natalakay noong nakaraang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin.(Review) Magpakita ng isang sitwasyon na may iba’t ibang posibleng desisyon. Hilingin sa mga mag-aaral na ipaliwanag kung paano sila
magpapasya sa sitwasyon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng isang video o larawan ng isang bata na may kailangang pagpipilian, tulad ng alin ang mas mahalaga: pag-aaral o paglalaro.
(Motivation) - Tanungin ang mga mag-aaral: "Ano kaya ang dapat niyang gawin?" "Anong mga salik ang dapat niyang isaalang-alang?"
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipakita ang mga halimbawa ng iba’t ibang salik na nakakaapekto sa paggawa ng desisyon tulad ng:
aralin.(Presentation) 1. Pamilya
2. Kaibigan
3. Pansariling kagustuhan
4. Responsibilidad
5. Mga layunin o plano sa hinaharap
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gumamit ng graphic organizer upang ipakita ang koneksyon ng mga salik na ito sa isang sitwasyon ng paggawa ng desisyon.
paglalahad ng bagong kasanayan - Halimbawa: Paano nakakaapekto ang mga kaibigan sa pagpili ng gagawing libangan?
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbigay ng mga sitwasyon at ipagawa sa mga mag-aaral ang pagkilala sa mga salik na nakakaapekto sa paggawa ng desisyon.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 - Halimbawa: Isang mag-aaral ay kailangang magdesisyon kung siya ba ay magre-review o manonood ng TV.
(Guided Practice) - Tanungin: "Anong mga salik ang dapat niyang isaalang-alang?"
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Magbigay ng isang sitwasyon at hayaang magdesisyon ang mga mag-aaral ng sarili nilang desisyon, isulat ang kanilang mga salik na
Practice) isinaalang-alang.
(Tungo sa Formative Assessment) - Halimbawa: Magpapasya ka kung ipagpapatuloy mo ang paglalaro ng online games kahit na may nakatakdang takdang-aralin. Ano ang
gagawin mo? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Hilingin sa mga mag-aaral na magbahagi ng isang sitwasyon sa kanilang buhay kung saan sila ay naharap sa isang desisyon at kung paano
na buhay (Application) nila isinasaalang-alang ang mga salik sa paggawa nito.
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Ano ang kahalagahan ng pagtukoy sa iba’t ibang salik sa paggawa ng desisyon?
- Paano makatutulong ang mga salik na ito upang makagawa ng mas tamang desisyon?
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Ipasagot sa mga mag-aaral ang isang simpleng pagsusulit na may mga sitwasyon. Hilingin sa kanila na kilalanin ang mga salik at gumawa
ng desisyon.
- Halimbawa: Ang iyong kapatid ay may sakit at kailangan ng tulong sa kanyang mga takdang-aralin, ngunit may laro ka bukas. Ano ang
gagawin mo? Ano ang mga salik na iyong isasaalang-alang?
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ipagawa sa mga mag-aaral ang pag-interview ng isang tao (magulang, guro, o kaibigan) tungkol sa isang desisyong kanilang ginawa.
aralin at remediation Tanungin kung anong mga salik ang kanilang isinasaalang-alang at kung paano ito nakaapekto sa kanilang desisyon.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang-Pansin:
SHARMAINE S. CABRERA MIRASOL R. VICTORIA EDWIN
D. PORRAS, PhD
Guro I Dalub Guro II Punong Guro I