Perez Elementary
GRADES 1 to 12 School: School Grade Level: V
Teacher: EILEEN B. BRATO Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG
Teaching
Dates and April 11, 2023
Time: Tuesday Quarter: 3RD QUARTER
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan
sa pagganap
C. Mga 1. Naitatala kung paano naisasapamilihan ang mga nagawang produkto gamit ang natutunang productivity
Kasanayan sa tools.
Pagkatuto 2. Naipapamalas ang pagkamaparaan sa pagsasapamilihan ng mga nagawang produkto gamit ang natutuhang
Isulat ang code productivity tools.
ng bawat 3. Naisasapamilihan ang mga nagawang produkto gamit ang natutunang productivity tools
kasanayan EPP5IA-Oh-8,
II. Nilalaman Pagtatala ng Pagsasapamilihan ng mga nagawang
produkto gamit ang natutuhang productivity tools
III.
KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa 1. Balik aral –Ano-ano ang ibat- ibang bahagi ng plano ng pagbuo ng proyekto?
nakaraang aralin
at/o
pagsisimula
ng bagong aralin
(ELICIT)
B. Paghahabi sa Maayos na nagawa ni Lea ang kanyang mga proyekto. Nailagay na nya ito sa maayos na pakete. Paano
layunin ng maibebenta ni Lea ang mga ito?
aralin(ENGAGE
)
C. Pag-uugnay ng Ano ang makatutulong para maibenta ang mga nagawang produkto?
mga halimbawa b. Paano ang pagsasapamilihan ng mga nagawang produkto gamit ang mga natutuhang productivity tools?
sa
bagong aralin
(EXPLORE)
(MOTIVATION)
D. Pagtatalakay Pangkatin ang mga bata. I-role play ang pagsasapamilihan gamit
ng bagong ang:
konsepto at Pangkat I at II – Internet
paglalahad ng Pangkat III at IV – Posters/Flyers gamit ang computer
bagong
kasanayan #1
(EXPLAIN)
(ACTIVITY)
E. Pagtalakay ng Anong naramdaman nyo sa natapos na gawain?
bagong Paano ang pagsasapamilihan ng mga nagawang produkto
konsepto at gamit ang natutuhang productivity tools?
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Productivity tools – ito ay mga aplikasyon na tumutulong upang mapanood at makalikha ng mga dokumento
Kabihasnan katulad ng spreadsheets, memos, presentasyon, letra, personal na database form generations, image settings
(Tungo sa at iba pa sa tulong ng computer.
Formative Ang mga nagawang proyekto ay dapat maisasapamili-
Assessment) han sa tulong ng iba’t-ibang productivity tools
(ELABORATE) tulad ng: Computer (internet, facebook), Posters/flyers sa
(ANALYSIS) tulong ng powerpoint program.
G. Paglalapat ng Kung may produkto kang isasapamilihan sang-ayon ka ba na
aralin sa pang- nakatutulong ang mga productivity tools? Lagyan ng tsek (/) sa
araw- tamang kolum sang-ayon DSA
araw na 1.Gumamit si Erish ng flyers sa pagbebenta ng kanyang ginawang pamaypay
buhay 2.Pumunta sa internet shop si Aling Dely upang gumawa ng advertisement tungkol sa proyekto ng kanyang
(APPLICATION anak.
) 3.Nagpost si Aldred sa facebook tungkol sa proyekto niya sa TLE
4. Gumawa si Dayen ng poster upang mabenta ang kayang origami.
5.Di pinansin ng
magkaibigang Kobby at Bibo ang nakapost na produkto sa Online Shop
H. Paglalahat ng a. Ano-ano ang makatutulong para maibenta ang mga
Aralin nagawang produkto?
(ABSTRACTIO b. Paano maisasapamilihan ang mga nagawang produkto
N) gamit ang natutuhang productivity tools?
I. Pagtataya ng Panuto: Isulat ang Tama kung nagsasaad nang wastong pagsasa-
Aralin pamilihan ng proyekto gamit ang productivity tools at isulat ang Mali
(EVALUATE) kung hindi wasto.
_______ 1. Magpatulong sa magulang ng pagbebenta ng produkto
gamit ang internet.
_______ 2. Ikahiya ang paggawa ng anunsyo/patalastas upang mabenta
ang produkto.
_______ 3. Gumawa ng mga informercial upang maibenta ang mga na-
gawang produkto.
_______ 4. Makialam sa mga on-line shoppings.
_______ 5. Pagtawanan ang mga posters o flyers
J. Karagdagang Gumawa ng isang advertisement o patalastas tungkol sa pagsasa-
Gawain para sa pamilihan ng mga nagawang produkto
takdang- aralin
at remediation
(EXTEND)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng ___Bilang ng mag-aaral nakakuha ng 80% sa pagtataya
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng
mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
nangangailan remediation
gan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong __ nakakatulong __bahagya __hindi sapat
ba ang ___ bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
remediation?
Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng __ bilang ng mag-aaral na magpatuloy sa remediation
mga mag-
aaral na
magpapatulo
y sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang Strategies used that work well:
pagtuturo ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and
ang studying techniques, and vocabulary assignments.
nakatulong ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
ng lubos? ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer
Paano ito teaching, and projects.
nakatulong?
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you
want students to use, and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
F. Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan
sa tulong ng
aking
punungguro
at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ___ Complete IMs
ang aking ___ Availability of Materials
nadibuho na ___ Pupils’ eagerness to learn
nais kong ___ Group member’s collaboration/cooperatio in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
ibahagi sa
mga kapwa
ko guro?
Prepared by: EILEEN B.BRATO
Grade V Teacher
Checked and Inspected/Observed: PERLITA R. GUINTAOS
Principal