School: TUMANA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 3
GRADES 1 to 12 Teacher: SHARMAINE S. CABRERA Learning Area: NMP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: October 14-17, 2024 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES
I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang tamang sagot sa mga problemang may pagbabawas ng dalawahan o tens.
2. Naisasagawa ang pagbabawas ng tamang sagot gamit ang mga halimbawa.
3. Naiaangkop ang natutunan sa pang-araw-araw na buhay.
II. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balikan ang nakaraan aralin Balikan ang problemang: Balikan ang problemang: Balikan ang problemang:
pagsisimula ng bagong aralin.(Review) - 30 – 10 = __ - 50 – 20 = __ - 70 – 20 = __
- 40 – 20 = __ - 60 – 30 = __ - 60 – 30 = __
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Tanungin ang mga mag-aaral: Magbigay ng senaryo tungkol sa "Kung may 70 pesos ka at bumili Ipakita ang senaryo:
"Kung may 30 pesos ka at bumili ka ng paglalaro ng mga bata at pagbabawas ka ng 20 pesos na laruan, "Kung may 100 pesos ka at bumili
kendi na 10 pesos, magkano ang ng kanilang mga puntos. magkano ang matitira?" ka ng 50 pesos na laruan, magkano
matitira?" ang matitira?"
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipakita ang mga halimbawa ng Ipakita ang mga halimbawa ng Ipakita ang mga halimbawa ng Ipakita ang mga halimbawa ng
aralin.(Presentation) pagbabawas ng tens: pagbabawas hanggang 50: pagbabawas ng tens hanggang pagbabawas hanggang 100:
- 20 – 10 = __ - 40 – 10 = __ 70: - 100 – 50 = __
- 30 – 20 = __ - 50 – 20 = __ - 70 – 30 = __ - 90 – 40 = __
- 60 – 20 = __
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gumamit ng manipulatives (gamit ng Gumamit ng mga larawan o larawan Gumamit ng mga larawan o Gamitin ang mga larawan o
paglalahad ng bagong kasanayan mga bote, sticks, etc.) upang ipakita ng mga grupo ng bagay upang ipakita groupings para ipakita ang manipulatives para ipakita ang
#1(Modelling) ang pagbabawas ng mga tens. ang pagbabawas. pagbabawas. pagbabawas hanggang 100.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbigay ng halimbawa at hayaan ang Ipagpatuloy ang pagbabawas kasama Bigyan ang mga mag-aaral ng Bigyan ang mga mag-aaral ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga mag-aaral mag-practice: ang mga mag-aaral: pagkakataon na sagutin ang problemang tulad ng:
(Guided Practice) - 30 – 10 = __ - 50 – 20 = __ problema: - 100 – 50 = __
- 70 – 20 = __
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Magbigay ng simpleng worksheet ng Magbigay ng worksheet ng Worksheet ng pagbabawas Worksheet ng pagbabawas
Practice) pagbabawas (tens hanggang 30). pagbabawas (hanggang 50). (hanggang 70). hanggang 100.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanungin ang mga mag-aaral kung Magbigay ng halimbawa ng Magtanong kung paano Magbigay ng mga sitwasyon sa
buhay (Application) paano nila ginagamit ang pagbabawas pagbabawas mula sa pang-araw-araw ginagamit ang pagbabawas sa totoong buhay kung saan
sa kanilang buhay, tulad ng pagbibilang na buhay, tulad ng pagbibilang ng pang-araw-araw na mga gawain magagamit ang pagbabawas ng
ng pera. pera o pagbawas ng bilang ng laruan. tulad ng shopping. malaking bilang.
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Ano ang ibig sabihin ng pagbabawas? Ano ang natutunan ninyo tungkol sa Ano ang natutunan sa Ano ang natutunan tungkol sa
Paano natin ito ginagawa? pagbabawas ng mga numero? pagbabawas ng tens mula 50 pagbabawas ng tens mula 70
hanggang 70? hanggang 100?
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magbigay ng 3-5 simpleng pagbabawas Bigyan ng 3-5 problema ng Magbigay ng 3-5 problema
aralin at remediation ng tens bilang takdang-aralin. pagbabawas ng tens mula 30 tungkol sa pagbabawas ng tens
hanggang 50. hanggang 70.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang-Pansin:
SHARMAINE S. CABRERA MIRASOL R. VICTORIA EDWIN D. PORRAS,
PhD
Guro I Dalub Guro II Punong Guro I