100% found this document useful (1 vote)
39 views7 pages

Grade 5 DLL EPP 5 Q4 Week 8

wala

Uploaded by

Eden Aboga
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
100% found this document useful (1 vote)
39 views7 pages

Grade 5 DLL EPP 5 Q4 Week 8

wala

Uploaded by

Eden Aboga
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 7

School: KAPATALAN ES Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: MA. EDEN C. MONTEFALCON Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEP 16-20, 2024 (WEEK 8) Quarter: 1ST Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool sa paggawa ng flyer o brochure na may kasamang datos,
diagram, table at tsart.

A. Pamantayang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang Lingguhang Pagsusulit
Pangnilalaman kaalaman at kasanayan kaalaman at kaalaman at kaalaman at
upang maging kasanayan upang kasanayan upang kasanayan upang
matagumpay na maging matagumpay maging matagumpay maging matagumpay
entrepreneur na entrepreneur na entrepreneur na entrepreneur

B. Pamantayan sa Pagaganap mapahusay ang isang mapahusay ang isang mapahusay ang isang mapahusay ang isang
produkto upang maging produkto upang produkto upang produkto upang
iba sa iba maging iba sa iba maging iba sa iba maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat 1.1 natutukoy ang mga 1.1 natutukoy ang mga 1.1 natutukoy ang mga 1.1 natutukoy ang mga
kasanayan) oportunidad na maaaring oportunidad na maaaringoportunidad na maaaringoportunidad na maaaring
mapagkakitaan (products andmapagkakitaan (productsmapagkakitaan
and (productsmapagkakitaan
and (products and
services) sa tahanan at services) sa tahanan at services) sa tahanan at services) sa tahanan at
pamayanan pamayanan pamayanan pamayanan

EPP5IE-0a-1 EPP5IE-0a-1 EPP5IE-0a-1 EPP5IE-0a-1

II. NILALAMAN Sa pagtatapos ng araling Sa pagtatapos ng Sa araling ito ay muli Sa araling ito ay muli
ito, inaasahang araling ito, mong maipapamalas mong maipapamalas
nakakapagsimula ng inaasahang ang iyong natutuhan ang iyong natutuhan
bagong discussion thread nakakapagsimula ng sa paggamit ng word sa paggamit ng word
o nakakabuo ng sariling bagong discussion processing o processing o
discussion group thread o nakakabuo publisher upang publisher upang
ng sariling discussion makagawa ng isang makagawa ng isang
Madalas nating gamitin group proyektong flyer o proyektong flyer o
ang Internet para sa brochure. brochure.
komunikasyon. Mas Madalas nating
lumalawak ang ating pag- gamitin ang Internet
iisip dahil sa para sa
komunikasyon. Kung komunikasyon. Mas
gayon, mahalagang lumalawak ang ating
matutuhan natin ang iba’t pag-iisip dahil sa
ibang paraan ng paggawa komunikasyon. Kung
ng discussion gayon, mahalagang
thread o discussion matutuhan natin ang
group sa Internet upang iba’t ibang paraan ng
doon makapagpalitan ng paggawa
kaalaman, kuro-kuro at ng discussion
opinyon. thread o discussion
group sa Internet
upang doon
makapagpalitan ng
kaalaman, kuro-kuro
at opinyon.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – EPP5IE-0g-19 K to 12 – EPP5IE-0g- K to 12 – EPP5IE-0j- K to 12 – EPP5IE-0j-
19
21 21

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo cell phone, computer, cell phone, computer na may computer na may

internet access, LCD computer, internet word processing at word processing at

projector, larawan access, LCD desktop publishing desktop publishing

projector, larawan software. software.

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pasagutan ang Kaya Mo Pasagutan ang Kaya Pumili ng mga mag- Pumili ng mga mag-
aralin at/o pagsisimula ng aaral upang ipakita aaral upang ipakita
bagong aralin Na Ba sa LM p ___. Mo Na Ba sa LM p ang kanilang ang kanilang
kasanayan sa kasanayan sa
___. paggawa ng paggawa ng
sumusunod: sumusunod:

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahahalagahan ang Napahahalagahan Nagagamit ang word Nagagamit ang word
responsableng paggamit ang responsableng processing tool o processing tool o
ng internet. paggamit ng internet. desktop publishing desktop publishing
tool sa paggawa ng tool sa paggawa ng
flyer o brochure na flyer o brochure na
may kasamang datos, may kasamang datos,
diagram, table at diagram, table at
tsart. tsart.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawain A: Pagpapakita ng Gawain A: Itanong sa mga mag- Itanong sa mga mag-
sa bagong aralin aaral kung pamilyar aaral kung pamilyar
mga websites group chat Pagpapakita ng mga sila sa mga sila sa mga
makasaysayang lugar makasaysayang lugar
websites group chat na nakikita nila sa na nakikita nila sa
Pagpapakita ng Facebook mga brochure at flyer mga brochure at flyer
Group sa kanilang bayan. sa kanilang bayan.
Pagpapakita ng
Pagpapakita ng Yahoo Facebook Group
Group o Yahoo Messenger
Pagpapakita ng
Pagpapakita ng Google Yahoo Group o
Group Yahoo Messenger

Pagpapakita ng We Chat Pagpapakita ng


Google Group

Pagpapakita ng We
Chat

D. Pagtatalakay ng bagong Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Ipakita sa mga mag- Ipakita sa mga mag-
konsepto at paglalahad ng pamamagitan ng susing pamamagitan ng aaral ang Alamin aaral ang Alamin
bagong kasanayan #1 tanong: susing tanong: Natin sa LM pahina Natin sa LM pahina
___ . ___ .
Ano ang discussion group? Ano ang discussion
Ipaliwanag sa mga Ipaliwanag sa mga
Ano-ano ang mga paraan group? mag-aaral ang mag-aaral ang
ng paggawa ng discussion Ano-ano ang mga inaasahang output inaasahang output
thread o discussion group paraan ng paggawa mula sa kanila sa mula sa kanila sa
pagtatapos ng araling pagtatapos ng araling
gamit ang internet? ng discussion thread
ito. ito.
\ o discussion group
gamit ang internet? Ipaliwanag ang Ipaliwanag ang
\ nilalaman ng isang nilalaman ng isang
brochure o flyer. brochure o flyer.

Talakayin ang Talakayin ang


halimbawa ng isang halimbawa ng isang
brochure o flyer. brochure o flyer.
Sagutin ang mga Sagutin ang mga
tanong ukol dito. tanong ukol dito.

Pangkatin ang mga Pangkatin ang mga


mag-aaral na mag-aaral na
bubuuin ng 5 mag- bubuuin ng 5 mag-
aaral upang aaral upang
mabigyan ang lahat mabigyan ang lahat
ng pagkakataong ng pagkakataong
gumamit ng hands on gumamit ng hands on
sa computer. sa computer.

E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga Talakayin ang mga Gabayan ang mga Gabayan ang mga
konsepto at paglalahad ng sumusunod: sumusunod: mag-aaral sa mag-aaral sa
bagong kasanayan #2 Paano gumawa ng Paano gumawa ng pagpaplano ng pagpaplano ng
kanilang proyekto sa kanilang proyekto sa
discussion thread o discussion thread o
pamamagitan ng pamamagitan ng
discussion group gamit discussion group pagsagot sa mga pagsagot sa mga
ang Facebook? gamit ang Facebook? katanungan na nasa katanungan na nasa
Paano gumawa ng Paano gumawa ng LM. LM.
discussion thread o discussion thread o
discussion group gamit discussion group Gumamit ng rubric sa Gumamit ng rubric sa
ang Google? gamit ang Google? pagbibigay ng marka pagbibigay ng marka
sa mga mag-aaral. sa mga mag-aaral.
Ipabasa nang tahimik Ipabasa nang tahimik
sa mga mag-aaral ang sa mga mag-aaral
Project Rubric. ang Project Rubric.
Ipaliwanag sa mga Ipaliwanag sa mga
mag-aaral ang mag-aaral ang
mahalagang aspeto mahalagang aspeto
nito upang nito upang
magabayan sila sa magabayan sila sa
paggawa. Maaari paggawa. Maaari
ding baguhin o ding baguhin o
gumawa ng ibang gumawa ng ibang
rubric kung sa tingin rubric kung sa tingin
ninyo ay ninyo ay
kinakailangan. kinakailangan.

Sabihin sa mga mag- Sabihin sa mga mag-


aaral na gumawa ng aaral na gumawa ng
balangkas para sa balangkas para sa
gagawing ulat o gagawing ulat o
report. report.

F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatin ang mga mag- Pangkatin ang mga Bilang panimula, Bilang panimula,
(Tungo sa Formative aaral na binubuo ng anim mag-aaral na ipagawa sa mga mag- ipagawa sa mga mag-
Assessment) na myembro para sa binubuo ng anim na aaral ang kanilang aaral ang kanilang
plano sa plano sa
hands on sa computer. myembro para sa
pamamagitan ng pamamagitan ng
hands on sa paghahanda ng mga paghahanda ng mga
computer. larawang digital. larawang digital.
(Maaaring gumamit (Maaaring gumamit
ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral
ng isang lumang flyer ng isang lumang flyer
upang magsilbing upang magsilbing
modelo. modelo.

Ipagawa ang mga Ipagawa ang mga


hakbang sa mga mag- hakbang sa mga mag-
aaral sa LM pahina aaral sa LM pahina
___ . ___ .

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gabayan ang mag-aaral sa Gabayan ang mag- Ano ang makikita sa Ano ang makikita sa
araw-araw na buhay sa pagsasagawa ng mga aaral sa sa isang fkyer o isang fkyer o
sumusunod na gawain: pagsasagawa ng mga brouchure? . brouchure? .
Paggawa ng Discussion sumusunod na
Thread o Discussion Group gawain:
sa Facebook Paggawa ng
Paggawa ng Discussion Discussion Thread o
Thread o Discussion Group Discussion Group sa
sa google group. Facebook
Paggawa ng
Discussion Thread o
Discussion Group sa
google group.
H. Paglalahat ng Arallin Ibigay ang mga hakbang sa Ibigay ang mga Ano-ano ang dapat Ano-ano ang dapat
pagsisimula ng bagong hakbang sa tandaan sa paggawa tandaan sa paggawa
discussion thread o pagsisimula ng ng isang flyer o ng isang flyer o
discussion group gamit bagong discussion brochure? brochure?
ang Facebook at Google. thread o discussion
group gamit ang
Facebook at Google.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Subukin Pasagutan ang Ipagawa sa mga mag- Ipagawa sa mga mag-
mo sa LM Subukin mo sa LM aaral ang aaral ang
sumusunod: sumusunod:

Ang bawat grupo ay Ang bawat grupo ay


magpapakita ng magpapakita ng
kanilang ulat. kanilang ulat.
Magkakaroon ng Magkakaroon ng
gallery walk upang gallery walk upang
mabigyang puna ng mabigyang puna ng
lahat ng bata ang lahat ng bata ang
gawa ng bawat grupo gawa ng bawat grupo

Bigyan ng 2 minuto Bigyan ng 2 minuto


ang bawat pangkat sa ang bawat pangkat sa
bawat output. bawat output.

Gamitin ang rubric Gamitin ang rubric


upang magsilbing upang magsilbing
gabay sa pagbibigay gabay sa pagbibigay
ng marka sa bawat ng marka sa bawat
pangkat. pangkat.

J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Ipagawa ang Ipagawa ang
takdang-aralin at remediation Natin na matatagpuan sa Pagyamanin Natin na iminumungkahing iminumungkahing
LM. matatagpuan sa LM. output na output na
matatagpuan sa LM. matatagpuan sa LM.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like